NDOA ZA UTOTONI NI KOSA KISHERIA

Afisa ustawi wa jamii wa halmashauri ya jiji la Arusha


Baadhi ya wakazi wa jiji la arusha na maeneo ya jirani wameombwa kuachana na utaratibu wa kufuata mila na desturi za zamani za kuwaozesha watoto wao kwa wanaume kabla ya kufikisha umri wa kuolewa.

Akizungumza na mwandishi wetu bw.Shija Numbu ambaye ni afisa ustawi wa jamii wa  jiji la arusha  amesema kuwa baadhi ya wazazi wamekuwa na utamaduni wa kuozesha watoto wa kwa ajili ya kujipatia mali na kipato cha kuendesha maisha yao ya kila siku.

Amesema kuwa vitendo hivyo vimekuwa vikitokea kila mara hasa kwa mwaka jana na amepokea kesi mbalimbali za makosa ya ndoa za utotoni ikiwemo ya binti mariamu aliyeozeshwa na wazazi wake akiwa na umri wa miaka saba.

Aliongeza na kusema kuwa watoto hao wanapoozeshwa na wazazi wao huenda kulelewa katika ndoa zao na kufanya majukumu ya kifamilia kama watu wazima jambo ambalo hupelekea kuwaharibu kisaikolojia.

Bw.shija ameongeza kuwa  watoto hao wamekuwa wakinyimwa haki zao za kimsingi ikiwemo kukosa elimu,malezi ya wazazi na wakati mwingine kufanyiwa vitendo vya ukatili kama kukeketwa  na hii ni kutokana na utamaduni huo  kwa baadhi ya makabila.


Amewaomba wazazi wanaojihusisha na vitendo hivyo kuacha mara moja kwani utu wa mtu hauwezi ukathamanishwa na kitu chochote pia kwa wale wote wanaofanya vitendo hivyo wanatakiwa kuheshimu haki za binadamu na watambue kufanya hivo ni kosa kisheria na yeyote atakayebainika akifanya hivo hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yake.

Comments

Popular posts from this blog

ALAMA YA NYOKA KWENYE NEMBO MBALIMBALI INA MAANA KUBWA

DC AWAAGIZA WALIOVAMIA EPZA WAONDOKE.

Je Umewahi Kujiuliza Mwezi nusu Kwenye Kucha yako Una Maana Gani? Jibu lake ni Muhimu Kuliko Unavyofikiria!